Shin batirin lithium yana buƙatar tsarin gudanarwa (BMS)?

Ana iya haɗa batir lithium da yawa a jere don samar da fakitin baturi, wanda zai iya ba da wuta ga kaya iri-iri kuma ana iya caja shi akai-akai tare da caja mai dacewa. Batirin lithium baya buƙatar kowane tsarin sarrafa baturi (BMS) caji da fitarwa. Don haka me yasa duk batirin lithium a kasuwa ke ƙara BMS? Amsar ita ce aminci da tsawon rai.

Ana amfani da tsarin sarrafa baturi BMS (Tsarin Gudanar da Baturi) don saka idanu da sarrafa caji da cajin batura masu caji. Mafi mahimmancin aikin tsarin sarrafa baturi na lithium (BMS) shine tabbatar da cewa batura sun kasance cikin amintattun iyakoki na aiki da ɗaukar mataki nan take idan kowane baturi ya fara wuce iyaka. Idan BMS ya gano cewa ƙarfin lantarki ya yi ƙasa sosai, zai cire haɗin lodin, kuma idan ƙarfin lantarki ya yi yawa, zai cire haɗin cajar. Hakanan za ta bincika cewa kowane tantanin halitta a cikin fakitin yana kan ƙarfin lantarki ɗaya kuma ya rage duk wani ƙarfin lantarki wanda ya fi sauran sel. Wannan yana tabbatar da cewa baturin baya kaiwa ga haɗari mai girma ko ƙananan ƙarfin wuta-wanda galibi shine sanadin gobarar batirin lithium da muke gani a labarai. Yana iya ma kula da zafin baturin kuma ya cire haɗin baturin kafin ya yi zafi sosai don kama wuta. Don haka, tsarin sarrafa baturi BMS yana ba da damar kiyaye baturin maimakon dogaro kawai akan ingantaccen caja ko daidaitaccen aikin mai amfani.

https://www.dalybms.com/daly-three-wheeler-electric-scooter-liion-smart-lifepo4-12s-36v-100a-bms-product/

Me yasa ba't Batura-acid suna buƙatar tsarin sarrafa baturi? Abubuwan da ke tattare da batirin gubar-acid ba su da wuta, wanda hakan ya sa ba su iya kamawa da yawa idan an sami matsala wajen caji ko fitarwa. Amma babban dalilin yana da alaƙa da yadda baturin ke aiki idan ya cika. Hakanan batirin gubar-acid na kunshe da sel da aka haɗa a jere; idan ɗayan tantanin halitta yana da ɗan ƙaramin caji fiye da sauran sel, zai bar abin da ke yanzu ya wuce har sai sauran sel sun cika, yayin da suke riƙe da madaidaicin ƙarfin lantarki, da sauransu. Ta wannan hanyar, batirin gubar-acid "a daidaita kansu" yayin da suke caji.

Batura lithium sun bambanta. Ingantacciyar wutar lantarki na batirin lithium masu caji galibi abu ne na lithium ion. Ka'idar aiki ta ƙayyade cewa yayin aiwatar da caji da aiwatarwa, electrons na lithium za su sake gudu zuwa ɓangarorin biyu na ingantattun na'urorin lantarki da mara kyau. Idan ƙarfin lantarki na tantanin halitta ɗaya an yarda ya zama sama da 4.25v (sai dai batura lithium masu ƙarfi), tsarin microporous na anode na iya rushewa, kayan kristal mai wuya na iya girma kuma ya haifar da ɗan gajeren kewaye, sannan zafin jiki zai tashi. da sauri, a ƙarshe yana haifar da wuta. Lokacin da baturin lithium ya cika, ƙarfin lantarki yana tashi ba zato ba tsammani kuma zai iya kai ga matakan haɗari da sauri. Idan irin ƙarfin lantarki na wani tantanin halitta a cikin fakitin baturi ya fi na sauran sel, wannan tantanin halitta zai fara isa ga ƙarfin lantarki mai haɗari yayin aikin caji. A wannan lokacin, gabaɗayan ƙarfin wutar lantarki na fakitin baturi bai kai cikakken ƙimar ba, kuma caja ba zai daina yin caji ba. . Don haka, sel waɗanda suka fara kaiwa ga ƙarfin lantarki masu haɗari da farko zasu haifar da haɗarin aminci. Don haka, sarrafawa da saka idanu akan jimlar ƙarfin baturi bai isa ga masanan sinadarai na lithium ba. BMS dole ne ya duba ƙarfin lantarki na kowane tantanin halitta wanda ya ƙunshi fakitin baturi.

Don haka, don tabbatar da aminci da tsawon rayuwar fakitin baturi na lithium, lallai ana buƙatar ingantaccen tsarin sarrafa baturi mai inganci BMS.


Lokacin aikawa: Oktoba-25-2023

TUNTUBE DALY

  • Adireshi: No. 14, Gongye South Road, Songshanhu kimiyya da fasaha masana'antu Park, Dongguan City, lardin Guangdong, Sin.
  • Lamba: +86 13215201813
  • lokaci: Kwanaki 7 a mako daga 00:00 na safe zuwa 24:00 na yamma
  • Imel: dalybms@dalyelec.com
Aika Imel