Magana game da daidaiton aikin BMS

1 1
Daidaita ma'auni, BMS, 3s12V

ManufarBanadaabu mai yiwuwa ya saba da yawancin mu. Wannan shine musamman saboda daidaituwar na yanzu ba ta isa ba, kuma daidaita yana taimakawa inganta wannan. Kamar dai ba za ku iya samun ganye iri biyu a duniya ba, ku ma ba za ku iya samun sel iri biyu ba. Don haka, a ƙarshe, daidaita shi ne don magance gazawar sel, yin aiki a matsayin ma'auni na rowa.

 

Wadanne fannoni ke nuna rashin daidaituwa?

Akwai manyan bangarori hudu: soc (jihar caji), juriya na cikin gida, a halin yanzu hanawa, da iyawarsa. Koyaya, Balancing ba zai iya magance wadannan discpancies huxu ba. Daidaitawa na iya biyan diyya kawai don bambance-bambancen ƙwallon Sojan Sojan, ba zato ba tsammani suna magance matsalar fidda hankali. Amma don juriya da hankali da iyawa, keyancing ba shi da iko.

 

Ta yaya baƙon tantanin halitta ya haifar?

Akwai manyan dalilai guda biyu: daya shine rashin daidaituwa da ke haifar da haɓaka sel da sel, ɗayan kuma shine rashin daidaituwa ta hanyar amfani da ƙirar ta lalacewa. Rarraba rassan da ke fitowa daga abubuwan kamar dalilai na son dabaru da kayan aiki, wanda sauƙaƙen al'amari mai rikitarwa. Rashin daidaituwa na muhalli yana da sauƙin fahimta, kamar yadda matsayin sel a cikin fakitin ya bambanta, yana haifar da bambance-bambance na muhalli kamar ƙananan bambancin yanayi. A tsawon lokaci, wadannan bambance-bambance na tara, haifar da rashin daidaituwa na tantanin halitta.

 

Yaya daidaitawa suke aiki?

Kamar yadda aka ambata a baya, ana amfani da daidaitawa don kawar da bambance-bambancen ƙwallon ƙafa a tsakanin sel. Fiye da kyau, yana kiyaye kowane sel na Socle iri guda ɗaya, yana ba wa dukkan ƙwayoyin cuta don isa babba da ƙananan iyakokin da aka caji da fitarwa lokaci guda, don haka yana ƙara ƙarfin amfani da fakitin baturin. Akwai wurare guda biyu don bambance-bambancen ƙwallon ƙafa: ɗayan shine lokacin da ƙwayoyin sel iri ɗaya ne amma socs sun bambanta; Sauran shine lokacin da ƙwayoyin sel mutane duka sun bambanta.

 

Yanayin farko (na hagu a cikin hoton da ke ƙasa) yana nuna sel tare da wannan iko amma daban-daban socs. Cell tare da ƙaramin socle ya kai iyakar fitarwa na farko (yana ɗaukar Socul na 25% azaman ƙananan ƙwallon ƙafa), yayin da tantaninta mafi girma yana kai ƙarshen cajin caji farko. Tare da daidaitawa, duk sel suna kula da Socha ɗaya yayin caji da fitarwa.

 

Yanayin na biyu (na biyu daga hagu a cikin hoton da ke ƙasa) ya shafi sel tare da iya iyawa daban-daban da kuma soctions. Anan, tantanin halitta tare da karancin karfin karfin da kuma fitar da farko. Tare da daidaitawa, duk sel suna kula da Socha ɗaya yayin caji da fitarwa.

3
4 4

Mahimmancin daidaitawa

Daidaita aiki ne mai mahimmanci ga sel na yanzu. Akwai nau'ikan daidaitawa biyu:daidaita daidaitawadadaidaita daidaitawa. Daidaici mai daidaitawa yana amfani da tsayayya don fitarwa, yayin da ake haɗa nauyin aiki mai aiki a cikin kwararar caji tsakanin sel. Akwai mahawara game da waɗannan sharuɗɗan, amma ba za mu shiga cikin wannan ba. Ana amfani da daidaitawa a cikin aikin da aka saba amfani dashi a aikace, yayin da ma'auni mai aiki ya zama ruwan dare gama gari.

 

Yanke shawarar daidaitawa don BMS

Don daidaitawa, ta yaya aka ƙaddara ma'auni a halin yanzu? Zai fi dacewa, ya kamata ya zama babba kamar yadda zai yiwu, amma dalilai kamar tsada, zafi watsawa, da sarari na buƙatar sasantawa.

 

Kafin zabar daidaitawa na yanzu, yana da mahimmanci a fahimci ko bambancin ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ya faru ne saboda yanayin da ɗaya ko na biyu. A yawancin halaye, kusa da al'amura ne na farko: sel farawa tare da kusan iya kaifi da soc, amma kamar yadda ake amfani dasu, musamman saboda bambance-bambance ne a hankali ya zama daban. Saboda haka, izinin daidaitawa ya kamata aƙalla yana kawar da tasirin bambance-bambancen kai.

 

Idan duk sel yana da fitowar kai mai kyau, bancaling ba zai zama dole ba. Amma idan akwai wani bambanci a cikin surshin kansa, bambance-bambance na Sociyona zai tashi, kuma ana buƙatar haɗa shi don ramawa don wannan. Bugu da ƙari, tunda matsakaiciyar lokaci na yau da kullun yana da iyaka yayin fitowar ta ci gaba da kasancewa kullun yau da kullun, dole ne a la'akari da dalilin lokacin.


Lokaci: Jul-0524

Tuntuɓi DALY

  • Adireshin: No. 14, Gasar Kudu ta Kudu, Songshahan Scien Kimiyya da Fasaha masana'antar masana'antu, Dongdong, lardin Guangdong, China.
  • Lamba: +86 13215201813
  • Lokaci: Kwana 7 a mako daga 00:00 AM zuwa 24:00 PM
  • E-mail: dalybms@dalyelec.com
Aika email