I. Gabatarwa
TheDL-R10Q-F8S24V150ASamfurin mafita ne na allon kariya na software wanda aka tsara musamman don fakitin batirin farawa na mota. Yana goyan bayan amfani da jerin batir 8 na lithium iron phosphate na 24V kuma yana amfani da tsarin N-MOS tare da aikin farawa da dannawa ɗaya.
Tsarin gaba ɗaya yana amfani da guntu na AFE (gaba-gaba) da MCU, kuma ana iya daidaita wasu sigogi cikin sauƙi ta cikin babban kwamfuta bisa ga buƙatun abokin ciniki..
II. Bayanin Samfura da Siffofinsa
1. Allon wutar lantarki yana amfani da aluminum substrate tare da ƙira da tsari mai yawa na wayoyi na yanzu, wanda zai iya jure manyan tasirin wutar lantarki.
2. Bayyanar ta ɗauki tsarin hatimin allura don inganta juriyar danshi, hana iskar shaka daga abubuwan da ke cikinta, da kuma tsawaita rayuwar samfurin..
3. kariya daga ƙura, hana girgiza, hana matsi da sauran ayyukan kariya.
4. Akwai cikakken caji mai yawa, fitar da ruwa mai yawa, yawan wutar lantarki mai yawa, gajeren da'ira, da ayyukan daidaitawa.
5. Tsarin da aka haɗa yana haɗa saye, gudanarwa, sadarwa da sauran ayyuka cikin ɗaya.
III. Bayanin Sadarwa
1. Sadarwar UART
Wannan na'urar tana amfani da hanyar sadarwa ta UART tare da saurin baud na 9600bps. Bayan sadarwa ta yau da kullun, ana iya duba bayanan fakitin batirin daga babban kwamfuta, gami da ƙarfin baturi, halin yanzu, zafin jiki, SOC, yanayin BMS, lokutan zagayowar, bayanan tarihi, da bayanan samar da baturi. Ana iya yin saitunan sigogi da ayyukan sarrafawa masu dacewa, kuma ana tallafawa ayyukan haɓaka shirye-shirye..
2. Sadarwar CAN
Wannan injin yana goyan bayan tsarin sadarwa na CAN, tare da ƙimar baud ta asali ta 250Kbps. Bayan sadarwa ta yau da kullun, ana iya ganin bayanai daban-daban na batirin akan kwamfutar sama, gami da ƙarfin baturi, wutar lantarki, zafin jiki, matsayi, SOC, da bayanan samar da baturi. Ana iya aiwatar da saitunan sigogi da ayyukan sarrafawa masu dacewa, kuma ana tallafawa aikin haɓaka shirye-shirye. Tsarin tsoho shine tsarin lithium CAN, kuma ana tallafawa keɓance yarjejeniya..
IV. Zane mai girma na BMS
Girman BMS: Dogon * Faɗi * Babba (mm) 140x80x21.7
V. Bayanin Maɓalli na Aiki
Farkawar Maɓalli: Lokacin da allon kariya yana cikin yanayin barci mai ƙarancin ƙarfi, danna maɓallin a taƙaice don 1s ±0.5s don farkar da allon kariya;
Maɓallin farawa da aka tilasta: Lokacin da batirin ke ƙarƙashin ƙarfin lantarki ko wasu lahani da suka shafi fitarwa suka faru, BMS zai kashe bututun MOS na fitarwa, kuma a wannan lokacin, motar ba za ta iya kunna wutar ba. Ta hanyar dannawa da riƙe maɓallin don 3S ± 1S, BMS zai rufe MOS na fitarwa da ƙarfi don 60S ± 10S don biyan buƙatun wutar lantarki a ƙarƙashin yanayi na musamman;
Hankali: Idan aka danna maɓallin farawa da aka tilasta, aikin rufewa na MOS da aka tilasta zai gaza, kuma ya zama dole a bincika ko akwai ɗan gajeren da'ira a wajen fakitin batirin.
VI. Umarnin Wayoyi
1. Da farko, haɗa layin B- na allon kariya zuwa babban electrode mara kyau na fakitin batirin;
2. Kebul ɗin tattarawa yana farawa daga waya ta farko mai baƙi da ke haɗa B-, waya ta biyu tana haɗa sandar tabbatacce na igiyar farko ta batura, sannan a jere tana haɗa sandar tabbatacce na kowace igiyar batura; Saka kebul ɗin a cikin allon kariya kuma;
3. Bayan an gama layin, a auna ko ƙimar ƙarfin batirin B+, B- voltage da P+, P- voltage sun yi daidai, yana nuna cewa allon kariya yana aiki yadda ya kamata; In ba haka ba, da fatan za a sake bin umarnin da ke sama;
4. Lokacin da ake wargaza allon kariya, da farko a cire kebul ɗin (idan akwai kebul guda biyu, a cire kebul ɗin wutar lantarki mai ƙarfi da farko sannan a cire kebul ɗin wutar lantarki mai ƙarancin wuta), sannan a cire kebul ɗin wutar lantarki B-.
VII. Gargaɗi
1. Ba za a iya haɗa BMS na dandamalin ƙarfin lantarki daban-daban ba. Misali, ba za a iya amfani da NMC BMSs akan batirin LFP ba.
2. Kebul ɗin masana'antun daban-daban ba na kowa bane, don Allah a tabbatar an yi amfani da kebul ɗin da suka dace da kamfaninmu..
3. Ɗauki matakan fitar da wutar lantarki mai tsauri yayin gwaji, shigarwa, taɓawa da amfani da BMS.
4. Kada a bari saman watsawar zafi na BMS ya taɓa ƙwayoyin batirin kai tsaye, in ba haka ba zafin zai kasancean canja shi zuwa ƙwayoyin batirin kuma yana shafar amincin batirin.
5. Kada ka wargaza ko canza sassan BMS da kanka
6. An yi amfani da anodized da kuma rufe murfin akwatin zafi na ƙarfe na kamfanin. Bayan an lalata layin oxide, zai ci gaba da gudanar da wutar lantarki. A guji hulɗa tsakanin wurin dumama da tsakiyar batirin da kuma layin nickel yayin aikin haɗa shi.
7. Idan BMS ba ta da kyau, don Allah a daina amfani da ita a yi amfani da ita bayan an magance matsalar.
8. Kada a yi amfani da BMS guda biyu a jere ko a layi ɗaya.
Lokacin Saƙo: Satumba-08-2023

