Ajin Batirin Lithium |Batir Lithium BMS Tsarin Kariya da Ƙa'idar Aiki

Kayayyakin batirin lithium suna da wasu halaye waɗanda ke hana su yin caji fiye da kima-sallama, over-halin yanzu, gajeriyar kewayawa, da caji da fitarwa a matsanancin zafi da ƙananan zafi.Don haka, fakitin baturin lithium koyaushe zai kasance yana tare da BMS mai laushi.BMS yana nufinTsarin Gudanar da Baturibaturi.Tsarin gudanarwa, wanda kuma ake kira hukumar tsaro.

微信图片_20230630161904

BMS aiki

(1) Hani da auna Ma'auni shine fahimtar matsayin baturin

Wannan shine ainihin aikinBMS, ciki har da ma'auni da lissafin wasu sigogi masu nuna alama, ciki har da ƙarfin lantarki, halin yanzu, zafin jiki, wutar lantarki, SOC (yanayin caji), SOH (yanayin lafiya), SOP (jihar wutar lantarki), SOE (yanayin wutar lantarki) makamashi).

Ana iya fahimtar SOC gabaɗaya gwargwadon ƙarfin da ya rage a cikin baturi, kuma ƙimar sa tsakanin 0-100%.Wannan shine mafi mahimmancin siga a cikin BMS;SOH yana nufin yanayin lafiyar baturin (ko matakin lalacewar baturi), wanda shine ainihin ƙarfin baturi na yanzu.Idan aka kwatanta da ƙarfin ƙima, lokacin da SOH ya yi ƙasa da 80%, ba za a iya amfani da baturi a yanayin wutar lantarki ba.

(2) Ƙararrawa da kariya

Lokacin da rashin daidaituwa ya faru a cikin baturin, BMS na iya faɗakar da dandamali don kare baturin kuma ɗaukar matakan da suka dace.A lokaci guda, za a aika da bayanan ƙararrawa mara kyau zuwa dandamali na kulawa da gudanarwa da kuma samar da matakai daban-daban na bayanin ƙararrawa.

Misali, lokacin da zafin jiki ya yi yawa, BMS za ta cire haɗin caji kai tsaye da da'irar fitarwa, yin kariyar zafi, kuma aika ƙararrawa zuwa bango.

 

Batirin lithium zai fi ba da gargaɗi ga batutuwa masu zuwa:

Yawan caji: naúrar guda ta wuce-ƙarfin lantarki, jimlar ƙarfin lantarki ya ƙare-ƙarfin lantarki, yin caji-halin yanzu;

Fiye da fitarwa: raka'a ɗaya ƙarƙashin-ƙarfin lantarki, jimlar ƙarfin lantarki a ƙarƙashin-ƙarfin lantarki, fitarwa ya ƙare-halin yanzu;

Zazzabi: Matsakaicin zafin baturi ya yi yawa, yanayin yanayin zafi ya yi yawa, zafin MOS ya yi yawa, babban zafin baturi ya yi ƙasa da ƙasa, kuma yanayin yanayi ya yi ƙasa sosai;

Matsayi: nutsewar ruwa, karo, juyewa, da sauransu.

(3) Gudanar da daidaito

Bukatardaidaita gudanarwayana tasowa daga rashin daidaituwa a cikin samar da baturi da amfani.

Ta fuskar samarwa, kowane baturi yana da yanayin rayuwarsa da halayensa.Babu baturan biyu da suke daidai.Saboda rashin daidaituwa a cikin masu rarrabawa, cathodes, anodes da sauran kayan aiki, ƙarfin baturi daban-daban ba zai iya zama daidai ba.Misali, alamomin daidaito na bambancin wutar lantarki, juriya na ciki, da dai sauransu na kowane tantanin baturi wanda ya ƙunshi fakitin baturi 48V/20AH ya bambanta a cikin takamaiman kewayon.

Daga yanayin amfani, tsarin amsawar lantarki ba zai taɓa kasancewa daidai ba yayin cajin baturi da fitarwa.Ko da fakitin baturi iri ɗaya ne, cajin baturi da ƙarfin fitarwa zai bambanta saboda yanayin zafi daban-daban da matakan karo, wanda zai haifar da rashin daidaituwar ƙarfin ƙwayoyin baturi.

Don haka, baturin yana buƙatar duka daidaitawa da daidaitawa.Wato saita ƙofa biyu don farawa da ƙare daidaitawa: alal misali, a cikin rukunin batura, ana fara daidaitawa lokacin da bambanci tsakanin matsananciyar ƙimar ƙarfin lantarki da matsakaicin ƙarfin ƙungiyar ya kai 50mV, kuma daidaitawa ya ƙare. ku 5mv.

(4) Sadarwa da matsayi

BMS yana da dabantsarin sadarwa, wanda ke da alhakin watsa bayanai da sanya baturi.Yana iya watsa bayanan da suka dace da aka gane kuma a auna su zuwa dandalin gudanarwar aiki a cikin ainihin-lokaci.

微信图片_20231103170317

Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2023